English to hausa meaning of

Aminobenzoic acid (kuma aka sani da para-aminobenzoic acid ko PABA) wani fili ne na kwayoyin halitta tare da dabarar sinadarai C7H7NO2. Wani farin crystalline ne mai ƙarfi wanda yake ɗan narkewa cikin ruwa kuma yana da ɗan ƙamshi. Aminobenzoic acid ya fito ne daga benzoic acid kuma ya ƙunshi rukunin amino (-NH2) da ƙungiyar carboxylic acid (-COOH) waɗanda ke haɗe zuwa zoben benzene. kira na folic acid, wanda ke da mahimmanci don haɗin DNA da rarrabawar tantanin halitta. Ana kuma amfani da aminobenzoic acid wajen samar da wasu abubuwan da ake amfani da su wajen samar da hasken rana da kuma kari don hana kunar rana da kuma tsufa.